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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

OFISI YA MKUU WA MKOA TANGA
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MKATABA WA HUDUMA KWA WATEJA

Mhe. Mkuu wa Mkoa

DIBAJI

Sekretarieti ya Mkoa wa Tanga ni kiungo muhimu kati ya Wizara za
Kisekta, Asasi mbalimbali na Mamlaka za Serikali za Mitaa. Ofisi ina
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jukumu la kuwezesha mazingira mazuri ya ushirikishwaji wa
umma/wananchi katika kujiletea maendeleo. Mambo
muhimu yanayozingatiwa ni utawala bora, na kuboresha utoaji huduma
ngazi za Serikali za Mitaa na kutoa huduma.

Mkataba huu ni “Makubaliano ya Hiari” kati ya Sekretarieti ya Mkoa wa
Tanga na Mteja. Mkataba unataja aina za wateja wetu, huduma
zinazotolewa, viwango vya ubora na kufafanua haki na wajibu wa mteja.
Mkataba pia unatoa utaratibu wa kutoa malalamiko endapo huduma
zitakazotolewa zitakuwa chini ya kiwango kilichoainishwa katika
Mkataba huu. Pia Mkataba umeweka utaratibu wa kudumisha huduma
zitolewazo pamoja na njia za mawasiliano baina ya mteja na taasisi hii.

Sekretarieti ya Mkoa wa Tanga inafuata misingi ya uwazi na uwajibikaji
kwa umma katika shughuli zote za Serikali ikiwemo mfumo wa ukaguzi
wa mara kwa mara. Taarifa inayokusanya maoni juu ya utekelezaji wa
Mkataba huu itatayarishwa kila mwaka na kupelekwa kwa
wadau mbalimbali. Taarifa hizo zitausaidia umma kujua mafanikio na
matatizo ya utekelezaji kulingana na viwango vilivyopangwa kati ya
Sekretarieti ya Mkoa wa Tanga na wadau wake. Aidha, Mkataba
utafanyiwa mapitio kila baada ya miaka mitatu na kurekebishwa
panapostahili.

Unakaribishwa kutoa maoni yenye shabaha ya kuboresha huduma
zitolewazo na Sekretarieti ya Mkoa wa Tanga katika kiwango
kilichowekwa. Maoni yako yatakuwa msingi mkubwa na kuiwezesha
Sekretarieti kurekebisha na kuboresha mara kwa mara kiwango cha ubora
wa huduma zitakazotolewa.

“Hapa kazi tu”

Mhe. Martine R. Shigella
MKUU WA MKOA

TANGA
2018.
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Dira

Kukuza hali ya Ustawi wa Wananchi wa Mkoa wa Tanga katika nyanja
za Uchumi na Maendeleo ya Jamii.

Dhamira
Kudumisha Amani na Utulivu, kuratibu, kuwezesha na kujenga uwezo wa
Mamlaka za Serikali za Mitaa na Wadau wengine wa maendeleo katika
kutekeleza Majukumu yao.

1. MAJUKUMU NA KAZI ZA OFISI YA MKUU MKOA
Kwa mujibu wa Sheria Na. 19 ya 1997 (Tawala za Mikoa ) na miongozo
mbalimbali, Sekretarieti ya Mkoa ina majukumu ya kiutawala na ya
kimaendeleo. Sekretarieti ya Mkoa inategemewa kuongoza na kuwa
kiungo kati ya Mamlaka za Serikali za Mitaa na Ofisi ya Rais Tawala za
Mikoa na Serikali za Mitaa “(OR-TAMISEMI) pamoja na Wizara za
Kisekta ngazi ya Taifa.

4. WAJIBU WA OFISI YA MKUU WA MKOA

 Kutoa taarifa sahihi kwa wakati na kwa lugha nyepesi kwa mteja kuhusu
huduma anazohitaji.

 Kutoa huduma kwa viwango vinavyokubalika.

 Kuwashirikisha wateja na wadau katika kutoa maoni.

 Kusikiliza na kushughulikia malalamiko kwa wakati na kwa ufanisi.
 Kupokea na kufanyia kazi maoni ya wateja.

5. MADHUMUNI YA MKATABA

Dhumuni kuu la Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni kuongeza ufanisi na
uwajibikaji. Kuongeza ufahamu kuhusu aina ya huduma, ubora na upatikanaji
wa huduma zitolewazo na Ofisi ya Mkuu wa Mkoa. Mkataba unatoa ahadi
kwako mteja juu ya:

 Upatikanaji wa huduma mbalimbali katika kumwezesha Mteja kuelewa
majukumu, haki na wajibu.

 Kumwezesha mteja kuelewa majukumu na jinsi ya kutoa mrejesho
kulingana na viwango vya huduma anayopatiwa.
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 Utaratibu wa kushughulikia malalamiko iwapo hataridhika na huduma
iliyotolewa.

6. AINA YA WATEJA
Wateja wa Sekretarieti ya Mkoa wa Tanga wameainishwa hapa chini kama
ifuatavyo:
 Wanasiasa na Vyama vya Siasa
 Wizara, Idara zinazojitegemea na Wakala wa Serikali
 Mashirika Wahisani
 Vyama vya Kijamii
 Mamlaka za Serikali za Mitaa
 Wafanyabiashara
 Wawekezaji
 Wananchi
 Wizara mbalimbali
 Taasisi za Fedha
 Sekta Binafsi
 Watumishi wa Sekretariet ya Mkoa
 Vikundi vya Ushawishi
 Vyombo vya Habari
 Taasisi za Dini
 Vyama vya Wafanyakazi
 Bodi mbalimbali za mazao
 Mifuko ya Hifadhi ya Jamii
 Makundi Maalum
 Vikundi vya Michezo na Utamaduni
 Vyama vya Ushirika
 Bunge

7.0 KANUNI NA MAADILI

Ili kutoa huduma stahiki kwa Mteja, zifuatazo ni kanuni na maadili:-

7.1 Utii kwa Serikali
Kazi zitafanyika kwa utii na uadilifu kwa kuzingatia maelekezo ya kisheria
ya Viongozi wa Serikali iliyopo madarakani zinazolenga kwa lengo la kutoa
huduma bora na kwa wakati kwa Mteja.

7.2 Kutoa huduma bila upendeleo wa kisiasa
Huduma zitatolewa bila kujihusisha na shughuli za kisiasa sehemu za kazi na
bila kuruhusu mitazamo binafsi ya kisiasa katika utekelezaji wa majukumu.

7.3 Uadilifu
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Huduma zitatolewa kwa umahiri bila ya upendeleo, kupokea rushwa,
zawadi au ushawishi wa kifedha au vinginevyo. Aidha, hazitatumika kwa
rasilimali za umma, muda wa kazi pamoja na nyaraka za ofisi kwa ajili ya
manufaa binafsi.

7.4 Kutoa huduma bila upendeleo
Wateja wa nje na wa ndani watahudumiwa bila upendeleo wa aina yoyote.
Wakati wa utoaji wa huduma makundi maalum kama vile wazee, watu
wenye ulemavu, wagonjwa na wasio na uwezo watapewa kipaumbele.

7.5 Kuheshimu utawala wa sheria
Huduma zitatolewa bila ya kukiuka sera, sheria, kanuni, miongozo, nyaraka
na taratibu zilizopo. Iwapo mtumishi atakiuka sheria taarifa itatolewa kwa
msimamizi wake na hatua zitachukuliwa. Msimamo ni kuona Sera, Sheria,
Kanuni, Miongozo, Nyaraka, Vigezo na Viwango vinazingatiwa na
Halmashauri, wananchi na wadau wote inavyopasa. Yeyote atakayekiuka
sheria na taratibu zilizopo atachukuliwa hatua na vyombo husika ipasavyo.

7.6 Weledi
Tutahakikisha huduma na ushauri sahihi unatolewa kwa wateja kwa
kuzingatia taaluma na utaalamu wa watumishi.

7.7 Uwajibikaji
Tutawajibika kwa matendo, maamuzi na utekelezaji utazingatia utawala
bora.

VIWANGO VYA UTOAJI HUDUMA
Sekretarieti ya Mkoa wa Tanga inaahidi kutoa huduma kupitia Sehemu, Vitengo,
Ofisi za Wakuu wa Wilaya na Ofisi za Tarafa kwa kuzingatia viwango
vilivyowekwa. Viwango vitazingatia mahusiano, ubora wa huduma na muda.

Viwango vya mahusiano
Utoaji wa huduma kwa mteja utazingatia:
Usawa
Sekretarieti ya Mkoa itajitahidi kukuhudumia bila upendeleo au ubaguzi wa
namna yoyote. Aidha, Sekretarieti ya Mkoa itajitahidi kukupatia taarifa
zinazohitajika kwa usahihi na kwa wakati.
Kushughulikia malalamiko
Sekretarieti ya Mkoa itapokea na kushughulikia malalamiko ya Mteja kwa uzito
unaostahili na kwa wakati, pia kutoa taarifa ya namna yalivyoshughulikiwa.

Maadili ya Watumishi



7

Watumishi wa Sekretarieti ya Mkoa watakuhudumia kwa kuzingatia maadili ya
utumishi wa umma na maadili ya kitaaluma.

Ufasaha
Sekretarieti ya Mkoa itahakikisha kwamba barua, fomu, nakala, taarifa na
habari mbalimbali zinazomhusu Mteja zinatolewa kwa usahihi na lugha rahisi.

Uwazi
Sekretariati ya Mkoa itahakikisha Mteja anapatiwa taarifa na habari
mbalimbali zinazomhusu kulingana na mahitaji.

Viwango vinavyojali muda
Huduma zitatolewa kwa kuzingatia viwango vya muda kama ifuatavyo:

Kutoa ushauri wa kitaalam
Huduma ya ushauri wa kitaalam kwa wateja kuhusu uzingatiaji wa Sera, Sheria,
Kanuni, Miongozo, Nyaraka, Vigezo, Viwango na Taratibu za Serikali wakati
wote ushauri unapohitajika.

Kuchambua sheria ndogo za Halmashauri
Sheria ndogo za Halmashauri zitachambuliwa kwa kuzingatia Katiba, Sheria na
Miongozo iliyopo ndani ya siku kumi na nne (14) tangu ziwasilishwe.

Kutafsiri Sera, Sheria na Miongozo mbalimbali
Katika kutafsiri umakini Sera, Sheria na Miongozo kutoka Wizara mbalimbali
utafanyika pamoja na kuziwasilisha katika Halmashauri kwa utekelezaji ndani
ya siku saba (7) tangu zipokelewe.

Kutoa maelekezo stahili kwa Idara za Serikali zinazojitegemea, Wadau wa
Maendeleo na Viongozi wa Madhehebu ya Dini katika muda wa siku tatu (3)
baada ya kuwasilisha maombi kulingana na Sera, Sheria na Miongozo ya
Serikali.

Kuimarisha amani na usalama kwa wananchi
Sekretarieti ya Mkoa itahakikisha uwepo wa amani na usalama vinakuwepo
miongoni mwa wananchi, wadau wa Maendeleo, Wawekezaji, Vyama vya Siasa
na vyombo vya Habari kwa kudhibiti tishio lolote la uvunjifu wa amani wakati
wote.

Kuratibu shughuli na miradi ya maendeleo na huduma kwa wananchi
Sekretarieti ya Mkoa itafanya ufuatiliaji na tathmini ya utoaji huduma na
utekelezaji wamiradi ya maendeleo iliyopo katika Halmashauri katika kila Robo
na mwisho wa Mwaka na kuziwasilisha Mamlaka husika kwa muda
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uliopangwa.

Kutoa taarifa za utekelezaji wa utoaji huduma, miradi ya maendeleo na
takwimu mbalimbali.

Taarifa na takwimu sahihi zinazohusu maendeleo katika Sekretarieti ya Mkoa
kwa wananchi zitatolewa kila Robo, Nusu mwaka na mwisho wa Mwaka kupitia
vikao mbalimbali vinavyopangwa.

Taarifa mbalimblai zitawasilishwa katika Halmashauri husika ndani ya muda
wa siku nne (4) tangu kupokelewa.

Takwimu muhimu zitatolewa kwa wadau mbalimbali ndani ya siku saba (7)
baada ya kupokea maombi.

Taarifa za utoaji wa huduma, utekelezaji wa miradi na takwimu mbalimbali za
Mkoa zitaandaliwa na kuziwasilisha katika Wizara husika kila robo mwaka
kabla ya tarehe 15 ya mwezi unaofuata na pindi zinapohitajika.

Ushirikishwaji
Sekretarieti ya Mkoa itaweka na kudumisha mahusiano ya wazi na ubora wa
huduma kwa wateja kupitia makubaliano kuhusu matarajio, haki na wajibu wa
pande husika.

Kutoa huduma ya ushauri kuhusiana na maombi ya vibali, usajili na leseni
mbalimbali.

Huduma za vibali vinavyotolewa ngazi ya Mkoa vitatolewa ndani ya siku 2
baada ya kupeleka maombi yenye nyaraka zilizotimia. Kwa vibali
vinavyotolewa nje ya ngazi ya Mkoa mteja atapata huduma ya ushauri wa
taratibu za kufuata ndani ya siku 2 tangu kuleta maombi.

Mapendekezo kwa ajili ya usajili wa Mashirika yasiyo ya Kiserikali yatafanyiwa
kazi ndani ya siku saba (7) baada ya waombaji kukamilisha taratibu, kisha
yatatolewa na kuwasilishwa kwenye Wizara inayohusika.

Kuandikisha vizazi, vifo na kufungisha ndoa

Huduma ya kuandikisha vizazi kwa wananchi ndani ya siku tano (5) baada ya
kuwasilisha kumbukumbu sahihi za kuzaliwa.
Usajili kifo utafanyika ndani ya siku tatu (3) baada ya kuwasilishwa
kumbukumbu sahihi. Ndoa isiyo na pingamizi itafungwa katika kipindi
kisichozidi siku mbili (2) za kazi baada ya siku 21 za kutangazwa kwa ndoa hiyo.
Kuchambua bajeti za Halmashauri
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Uchambuzi yakinifu wa mipango na bajeti za Halmashauri za Wilaya, Mji na Jiji
Mkoani utafanyika kwa muda wa wakati kila mwaka kupitia mifumo
iliyowekwa na kuhakikisha kuwa Bajeti hizo zimezingatia Mwongozo na
maelekezo ya Kitaifa.

Kuratibu sherehe mbalimbali za kitaifa

Sekretarieti ya Mkoa itakamilisha maandalizi ya sherehe mbalimbali za kitaifa
siku mbili (2) kabla ya tarehe ya sherehe husika.

Kushughulikia matatizo na malalamiko mbalimbali
Matatizo na malalamiko mbalimbali yatapokelewa na kushughulikiwa na kutoa
majibu ndani ya siku kumi na nne (14) baada ya kupokelewa.

Stahili na maslahi ya Watumishi
Stahili na maslahi mbalimbali ya watumishi yatalipwa kulingana na Sheria,
Kanuni na Taratibu za Serikali.
Maombi yalikizo za watumishi yatajibiwa ndani ya siku tano (5) baada ya
maombi kupokelewa.

Kuweka Mazingira Mazuri ya Utendaji Kazi
Vitendea kazi vya kisasa vitatolewa kwa watumishi ndani ya mwaka mmoja
baada ya kuainishwa.
Sekretarieti Mkoa itatoa udhamini wa mikopo katikia Taasisi za fedha kwa
watumishi ndani ya muda wa siku saba (7) baada ya kuwasilishwa kwa maombi
yanayokidhi kanuni na taratibu.

Mkutano wa Baraza la Wafanyakazi utafanyika mara mbili kwa mwaka.
Mikutano ya kazi katika Sehemu, Vitengo na Maafisa Tarafa itafanyika kila
mwezi mara moja.

Kikao cha Menejimenti kitafnyika mara moja kwa mwezi.

Kujenga Uwezo kwa Watumishi
Kutaandaliwa mpango wa mafunzo kwa watumishi kila mwaka baada ya
uchambuzi wa mahitaji ya mafunzo kukamilika.

Taarifa kuhusu mpango wa mafunzo zitatolewa kwa Watumishi ndani ya siku
tatu (3) tangu kuidhinishwa kwa Mpango/mahitaji.
Watumishi wa Sekretarieti ya Mkoa watawezeshwa kujiendeleza kulingana na
Sera, Mpango wa Mafunzo na Miongozo kutoka Ofisi ya Rais Menejimenti ya
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Utumishi wa Umma.

Malipo ya Mafunzo ya Watumishi walio kwenye mpango wa mafunzo
yatafanyika ndani ya siku tano (5) baada ya kupata kibali cha kuhudhuria
mafunzo kutegemeana na uwezo wa fedha.

Kulipa Ankara na Huduma
Malipo kwa watoa huduma mbalimbali yatafanyika ndani ya siku tatu (3) baada
ya hati sahihi za madai kuwasilishwa.

Malipo kwa wazabuni na watoa huduma yataandaliwa nakufanyika ndani ya
muda uliokubaliwa kwenye Mkataba baaada ya kuthibitisha uhalali wa madai
na viambatisho.

Kutoa huduma za kinga na tiba
Tiba ya magonjwa mbalimbali kulingana na Kanuni, Taratibu na Miongozo ya
huduma za afya zitatolewa kila wakati.

Ushauri wa kitaalamu kwa Waganga Wakuu wa Halmashauri utatolewa
kila mwezi na inapojitokeza.

Kutafanyika ufuatiliaji na tathmini ya utekelezaji wa miradi ya afya na
uzingatiaji wa viwango vya ubora wa huduma za afya katika Halmashauri kila
baada ya miezi mitatu (3). Wataalam wa Sekta ya Afya katika Mkoa na
Halmashauri watakutana kila robo mwaka kuandaa taarifa na kutembelea
baadhi ya maeneo ya miradi.

Kuwa wawakilishi katika Wizara, Taasisi mbalimbali na Sekta Binafsi
Sekretarieti ya Mkoa ni kiungo kati ya Wizara, Taasisi za Serikali, Sekta Binafsi,
na Halmashauri kulingana na Sera, Sheria, Kanuni, Miongozo na Taratibu za
Serikali ziatatolewa. Aidha, taarifa za mrejesho zitatolewa panapostahili.

Mawasiliano ya kiofisi

Simu za Wateja zitapokelewa kwa kutambulisha jina la taasisi na mpokeaji.
Sekretarieti ya Mkoa itakiri mapokezi ya barua kwa kutumia kitabu cha
kusafirisha barua siku moja (1) tangu kupokelewa.

Barua zitajibiwa ndani ya siku tano (5) baada ya kupokelekwa.

Vibali vya ajira kwa Raia wa kigeni
Tutashughulikia maombi ya raia wa kigeni wanaoomba kufanya kazi eneo la
Mkoa wa Tanga ndani ya siku tatu (3) za kazi tangu kupokea nyaraka husika
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zikiwa sahihi.

Kushughulikia mafao ya kustaafu
Tutawakumbusha watumishi kutoa notisi ya kustaafu kwa lazima miezi saba
kabla ya muda wao wa kustaafu na kutafuta nyaraka zinazohusika katika
kuandaa mafao yao ya kustaafu.

Taarifa ya kustaafu kwa watumishi waliotoa notisi itawasilisha Ofisi ya Rais,
Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Ofisi ya Waziri Mkuu Tawala za Mikoa
na Serikali za Mitaa miezi sita kabla ya muda wa kustaafu na vibali vya
Watumishi waliotoa notisi vitafatiliwa.

Hoja kuhusu watumishi wanaostaafu zitajibiwa kwenye Mifuko ya Pensheni
Hifadhi ya Jamii kwa Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali na kwa
Katibu Mkuu Wizara ya Fedha na Uchumi ndani ya siku kumi na nne (14) tangu
kupata maombi kutoka kwenye mfuko husika.

Mafao ya kustaafu Watumishi yatashughulikiwa ndani ya miezi sita (6) baada ya
ya kupokea notisi ya na nyaraka sahihi za mtumishi.

Hundi za mafao ya kustaafu za Watumishi zitafatiliwa ili zipatikane mwezi moja
baada ya mtumishi kustaafu.

Usafiri wa Watumishi wanaostaafu, Usafiri wa Watumishi wanaostaafu, familia
zao na mizigo kwa mujibu wa Sheria ndani ya mwezi mmoja kuanzia tarehe ya
kustaafu.

Utayarishaji wa nyaraka za mafao ya mirathi kwa wategemezi wa Mtumishi
aliyefariki siku mbili (2) za kazi tangu kupokea nyaraka sahihi.

Mapambano dhidi ya kuenea kwa Virusi Vya ukosefu wa Kinga Mwilini
(UKIMWI)

Tutaungana na wadau wengine katika kuhakikisha kuwa tunapambana na
kupunguza maambukizi mapya ya VVU na kukabiliana na athari
zinazotokana na UKIMWI kwa wakati.

Vikao vya Kisheria
Tutaandaa kikamilifu vikao vya kisheria na kutoa mialiko kwa Wajumbe siku
kumi na nne (14) kabla ya tarehe ya kikao.

Teknolojia ya Habari na Mawasiliano (TEHAMA)

Sekretarieti ya Mkoa itahakikisha tovuti ya Sekretarieti ya Mkoa inakuwa
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hewani kwa siku 365 (mwaka mzima).

Taarifa za Sekta mbalimbali pamoja na Halmashauri zitapokelewa mara moja
kila wiki ili kupata taarifa za wakati kwenye tovuti ya Mkoa.

Vifaa vya TEHAMA na mifumo yake vitasimikwa siku mbili (2) baada ya
ununuzi ndani ya Ofisi za Sekretarieti na Wilayani/Halmashauri.

Maombi ya huduma au matatizo ya kompyuta na mtandao yatajibiwa
ndani ya saa 24 na kufanyiwa kazi ndani ya siku 3.

Hoja za Ukaguzi

Hoja za Ukaguzi zitajibiwa na kuziwasilisha kwenye Mamlaka husika ndani ya
siku ishirini na moja (21) baada ya kuzipokea.

HAKI YA MTEJA
 Kujulishwa shughuli zinazofanywa na Sekretarieti ya Mkoa wa Tanga.
 Kuhudumiwa kwa heshima bila upendeleo.
 Kutunziwa siri.
 Kuhoji utendaji usioridhisha na kuwasilisha malalamiko kwa njia

zilizoelekezwa na kupewa taarifa juu ya matokeo ya malalamiko.
 Kukata rufaa kwa maamuzi yaliyofanywa.
 Kutoa mapendekezo na maoni juu ya mwenendo wa huduma

zinazotolewa.

WAJIBU WA MTEJA
 Kupata taarifa na uelewa juu ya huduma zinazotolewa na Sekretarieti ya

Mkoa na kiwango chake.
 Kuzingatia Sera, Sheria na Taratibu za nchi na kutowashawishi

Watumishi ili kupata huduma kwa upendeleo.
 Kutoa taarifa sahihi kwa wakati.
 Kufuata taratibu zilizowekwa.
 Kuhudhuria vikao au mikutano inayomhusu kwa wakati uliopangwa.
 Kuwaheshimu watoa huduma.
 Kuwa waaminifu na waadilifu.

MREJESHO WA UTOAJI WA HUDUMA
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Sekretarieti ya Mkoa inaamini kuwa kujitambua na kujipima utendaji ni pamoja
na kutoa mrejesho kwa wateja ikiwa ni pongezi, malalamiko, maboresho au
mapendekezo.
Katika kutekeleza hilo ofisi itakuwa inatoa Dodoso kwa ajili ya Wateja kutoa
maoni yao kupitia Ofisi ya Mkuu wa Mkoa, Ofisi za Wakuu wa Wilaya na
kupitia Maadhimisho mbalimbali ambayo hufanyika kila mwaka. Aidha,
kutakuwa na Sanduku la Maoni ya Wateja kuhusu utendaji wa Sekretarieti ya
Mkoa.

Maoni kuhusu huduma yatathaminiwa kuboresha huduma maoni au
mapendekezo yanaweza kufika moja kwa moja katika Ofisi ya Mkuu wa Mkoa,
Ofisi za Wakuu wa Wilaya au kupitia barua, simu, nukushi, barua pepe na
masanduku ya maoni yatakayofunguliwa kila wiki.

MAWASILIANO YETU
Ofisi zetu zitakuwa wazi siku za kazi kuanzia saa 1.30 Asubuhi hadi saa 9.30
Alasiri. Wasiliana nasi kupitia anuani zifuatazo:

OFISI SIMU NUKUSHI S.L.P-
TANGA

Mkuu wa Mkoa 0272642240 +255 272645045 5095
Katibu Tawala Mkoa 0272642421 +255 0272647752 5095
Mkuu wa Wilaya Tanga 0272642606/2642398 0272642398 832
Mkuu wa Wilaya Lushoto 0272640019/264003 0272660011 14,
Mkuu wa Wilaya Korogwe 0272640507 0272650020 532
Mkuu wa Wilaya Muheza 0272641227 02724641227 70
Mkuu wa Wilaya Handeni 0272641749 0272641749 2
Mkuu wa Wilaya Mkinga 0272641434 0272641434 2008
Mkuu wa Wilaya Kilindi 0272641749 1
Mkuu wa Wilaya Pangani. 0272630023 0272630023 31

arua pepe: ras.tanga@tamisemi.go.tz
Tovuti: www.tanga.go.tz


