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HOTUBA YA MKUU WA MKOA WA TANGA MHE. WAZIRI WAZIRI 

KINDAMBA KATIKA HAFLA YA UFUNGUZI WA KONGAMANO LA 

UWEKEZAJI NA UZINDUZI WA MWONGOZO WA FURSA ZA 

UWEKEZAJI MKOA WA TANGA  16/11/2023  

 Mhe. Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muunano wa Tanzania, 

 Waheshimiwa Mawaziri, 

 Katibu Mkuu Kiongozi- Serikali ya Mapinduzi Zanzibar, 

 Waheshimiwa Wakuu wa Mikoa (Geita, Morogoro, Kilimanjaro, 

Pwani, Arusha na Manyara) 

 Waheshimiwa Manaibu Mawaziri, 

 Waheshimiwa Mabalozi, 

 Viongozi wa Chama Cha Mapinduzi, 

 Makatibu Wakuu, 

 Makatibu Tawala wa Mikoa (Tanga, Dar Es Salaam, Geita, 

Morogoro, Kilimanjaro, Pwani, Arusha na Manyara) 

 Watendaji Wakuu – TPSF, CTI, TCCIA 

 Watendaji Wakuu wa Mashirika ya Umma na Taasisi za Serikali, 

 Kamati ya Usalama ya Mkoa, 

 Makatibu Tawala wa Wilaya Mkoa wa Tanga, 

 Wakurugenzi Mamlaka za Serikali za Mitaa Mkoa wa Tanga, 

 Watumishi wa Umma, 

 Wawakilishi wa Mashirika Yasiyo ya Kiserikali, 

 Wafanyabiashara na Wawekezaji wa ndani na nje ya Tanga, 
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 Viongozi wa dini, 

 Wanahabari, 

 Wageni waalikwa…mabibi na mabwana. 

Nawasalimu kwa Jina la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania! 

 

Mhe. Waziri, 

Awali ya yote napenda kumshukuru Mwenyezi Mungu mwingi wa 

rehema na ukarimu kwa kutupa nafasi yakuweza kukutana kwa ajili ya 

uzinduzi wa kongamano hili. 

Pia ningependa kutoa shukrani zangu za dhati kwa Rais wa Jamhuri ya 

Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, kwa 

maono na miongozo yake ya kuliongoza Taifa hili. Aidha natoa 

shukrani na pongezi za dhati kwa wasaidizi wake wa karibu, Mhe. Dkt. 

Philip Isdor Mpango, Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania na kwako wewe Mhe. Kassim Majaliwa Majaliwa (Mb), 

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. 

Mhe. Waziri, 

Nasimama mbele yenu kwa furaha na bashasha kubwa kwa kukutana 

kwa ajili ya Kongamano la Uwekezaji la Mkoa wa Tanga na Uzinduzi 

wa Mwongozo wa Fursa za Uwekezaji Mkoa wa Tanga. Tukio hili ni la 

kihistoria katika juhudi zetu za pamoja za kusukuma maendeleo ya 

kiuchumi ya Mkoa wa Tanga. Kaulimbiu ya Kongamano hili ni, 

”Wekeza Tanga kwa Uwekezaji Endelevu” ambayo inaeleza utayari 

wetu katika kuhakikisha tunavutia, kuwapokea na kuwalea wawekezaji 

wote walio tayari wa ndani na nje ya Nchi katika kuwekeza Mkoani 

Tanga. 
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Mhe. Waziri, 

Mkoa wa Tanga, una faida za kipekee za kijiografia na umuhimu wa 

kihistoria, kwa muda mrefu Mkoa wa Tanga umekuwa mdau muhimu 

katika kuchochea ukuaji wa uchumi wa Tanzania. Mkoa wetu 

umejaaliwa kuwa na rasilimali mbalimbali, miundombinu mbalimbali 

ikiwemo barabara, reli, majini na njia ya anga hivyo kuufanya Mkoa 

huu kuwa rahisi kufikika. (Mkoa wa Kimkakati). Pamoja na ukuaji wa 

kiuchumi tulionao, bado kuna nafasi ya kukua zaidi. Serikali imekiri hili 

na inaweka jitihada za dhati na za makusudi kuufanya Mkoa wa Tanga 

kuwa Mkoa wenye nguvu zaidi kiuchumi.  
 

Mhe. Waziri, 

Dhamira ya kuboresha hali ya uchumi ya Mkoa wa Tanga inaonekana 

katika hatua za kina zinazotekelezwa na Serikali ya Awamu ya Sita 

inayoongozwa na Mhe. Dr. Samia Suluhu Hassan Rais wa Jamhuri ya 

Muungano wa Tanzania. Kuanzia uwekezaji mkubwa katika 

maendeleo ya miundombinu mbalimbali ikiwa ni pamoja na maboresho 

makubwa ya bandari ya Tanga, barabara, nishati, kuunda sera 

zinazochochea ukuaji wa viwanda na uwekezaji na kuweka  mazingira 

rafiki ya ukuaji wa biashara. Ufufuaji na uanzishwaji wa viwanda 

umekuwa kitovu si tu kwa ajili ya kuzalisha ajira bali pia kwa kurejesha 

Mkoa wa Tanga kama kitovu cha viwanda na biashara. Tunaboresha 

miundombinu na mazingira yote muhimu ili kuvutia wawekezaji wa 

ndani na wa kimataifa. 

Mhe. Waziri, 

Kongamano la Uwekezaji la Mkoa wa Tanga; ni mpango mkakati wa 

kuonesha, kuzielezea na kuzitangaza fursa zote za kiuchumi zilizopo 

Mkoani Tanga. Tunaamini katika nguvu ya majadiliano na ushirikiano, 

Kongamano hili litatumika kama daraja kati ya wawekezaji watarajiwa 

na fursa changamfu na adhimu zinazooneshwa hapa. Ni ushahidi wa 
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kujitoa kwetu kwa kuwashirikisha wadau wote kwa uwazi na maono 

ya pamoja katika maendeleo ya uchumi wa Mkoa wa Tanga. 

Mhe. Waziri, 

Tumekuwa na mawasiliano na ushirikiano ya karibu na Waheshimiwa 

Mabalozi wanaoiwakilisha Tanzania katika mataifa mengine lakini pia 

wale wanaowakilisha mataifa mengine hapa kwetu Tanzania. 

Tunafahamu namna ambavyo wana jukumu muhimu kama 

wanadiplomasia na tunatambua ushawishi wao katika kujenga 

mitazamo ya kimataifa ya namna ambavyo Tanzania inatazamwa 

katika muktadha wa kidunia. Tunawakaribisha kuungana nasi katika 

kutangaza Mkoa wa Tanga kama kivutio kikuu cha uwekezaji. 

Ushawishi wao, uhusiano wao wa kidiplomasia na uwezo wao wa 

kuwezesha ushirikiano ya kimataifa ni nguzo muhimu sana katika 

kuvutia wawekezaji ambao watachangia sio tu ukuaji wa uchumi wa 

Mkoa wa Tanga bali pia ushirikiano wa kimataifa. 
 

Mhe. Waziri, 

Wakuu wetu wa Wilaya na Wakurugenzi wa Mamlaka za Serikali za 

Mitaa wana mchango mkubwa katika kutafsiri Sera za kitaifa katika 

mipango tunayoitekeleza na tunayoitarajia kuitekeleza. Wao siyo tu ni 

wasimamizi bali pia ni watetezi wa fursa za ndani, uhusiano na 

wawekezaji watarajiwa, na walinzi wa utambulisho wa kipekee na 

uwezo wa Wilaya zao. Tunategemea uongozi wao na maarifa ya ndani 

kuunda mazingira ya kuvutia na yanayofaa kwa uwekezaji endelevu. 

Nikuhakikishie Mhe. Waziri na kuwahakikishia wawekezaji kuwa 

tumejipanga vizuri sana katika hili kuhakikisha dira na maono ya 

viongozi wetu wa juu zinatimia. 
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Mhe. Waziri, 

Tunapotazama miaka kadhaa mbele, tunauona Mkoa wa Tanga 

utakaokua kinara wa maendeleo ya kiuchumi. Katika miaka mitano, 

tunatamani kushuhudia mandhari iliyo na viwanda vingi 

vinavyostawi, yenye shughuli nyingi za uchumi na biashara, na jamii 

inayofurahia faida za kuongezeka kwa nafasi za ajira. Maono yetu 

yanakwenda mbali zaidi ya ustawi wa kiuchumi; tunaiangalia Tanga 

ambayo inakua mfano wa maendeleo endelevu, yenye uwekezaji 

unaochangia sio tu ukuaji wa uchumi bali pia ustawi wa jamii. Hivyo 

wawekezaji watarajiwa wafahamu kuwa wana-Tanga wana kiu kubwa 

sana ya maendeleo na wapo tayari kuwapokea na kuwahakikishia 

mipango yao watakayojiwekea inatimia ambayo hatimae itatimiza 

ndoto za maendeleo ya kiuchumi ya Mkoa wa Tanga. 
 

Mhe. Waziri, 

Kwa kumalizia, natoa shukrani zangu za dhati kwako na kwa wote 

waliopo hapa. Ushiriki wenu katika tukio hili ni uthibitisho wa dhamira 

yetu ya pamoja katika kutengeneza mustakabali wenye mafanikio. 

Tuanze safari hii kwa pamoja, kwa kutumia nguvu za Mkoa wa Tanga 

na moyo wa ushirikiano wa wadau wote waliopo, ili kutengeneza urithi 

wa kiuchumi utakaodumu kwa vizazi na vizazi. 

 

Ahsanteni kwa kunisikiliza. 

 


